



JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

BENKI KUU YA TANZANIA



27 Februari 2026

TAARIFA KWA UMMA
USHIRIKI KATIKA SOKO LA JUMLA LA FEDHA ZA KIGENI

Benki Kuu ya Tanzania imeshiriki katika Soko la jumla la Fedha za Kigeni (IFEM) kwa mujibu wa Sera yake ya ushiriki katika soko la Fedha za Kigeni ya mwaka 2023. Katika ushiriki huu, Benki Kuu imenunua Dola za Marekani milioni 7.00 kupitia mnada wa ushindani kwa kiwango cha wastani cha kubadilisha fedha za kigeni cha Shilingi 2,556.96 kwa Dola moja ya Marekani. Lengo la mnada huu lilikuwa ni kupunguza mabadiliko makubwa ya muda mfupi ya kiwango cha ubadilishaji wa Shilingi ya Tanzania dhidi ya sarafu za kigeni.

Matokeo ya Mnada wa Fedha za Kigeni ni kama ifuatavyo:

1.	Sarafu	USD
2.	Kiasi Kilichotangazwa	5,000,000.00
3.	Kiasi Kilichowasilishwa	10,750,000.00
4.	Kiasi Kilichokubaliwa	7,000,000.00
5.	Kiwango cha wastani kilichokubaliwa	2,556.96
6.	Kiwango cha juu cha ushindani	2,615.00
7.	Kiwango cha chini cha ushindani	2,500.00
8.	Kiwango cha juu kilichokubaliwa	2,580.00
9.	Kiwango cha chini kilichokubaliwa	2,500.00
10.	Idadi ya benki zilizoshiriki	14
11.	Idadi ya benki zilizoshinda	10

KURUGENZI YA MASOKO YA FEDHA

