
  
 
 

TAARIFA KWA UMMA   
KUANZISHA UTARATIBU WA USIMAMIZI BINAFSI KWA TAASISI ZA HUDUMA 

NDOGO ZA FEDHA ZA DARAJA LA PILI 

Benki Kuu ya Tanzania (BoT) kwa kushirikiana na Chama cha Taasisi za Huduma 
Ndogo za Fedha (TAMFI) pamoja na Umoja wa Taasisi za Huduma Ndogo za Fedha 

(TAMIU) inapenda kutangaza rasmi kuanza kwa utaratibu wa ushirikiano wa kimkakati 

unaolenga kuboresha nidhamu ya kujisimamia na mwenendo wa soko katika sekta ya 

watoa huduma ndogo za fedha nchini.  

Miongoni mwa juhudi endelevu za kuimarisha ulinzi wa watumiaji wa huduma za fedha 

na kuboresha usimamizi kwa watoa huduma ndogo za fedha wa daraja la pili, Benki 

Kuu imeamua kutumia utaratibu wa usimamizi binafsi kwa kushirikiana na vyama vya 

watoa huduma ndogo za fedha. Utaratibu huu umeundwa ili kukamilisha mfumo wa 

sasa wa usimamizi wa Benki Kuu kwa kutumia uwezo wa vyama hivyo katika kufikia 

wanachama wao. 

Kupitia ushirikiano huu na kwa kuzingatia mamlaka ya kisheria ya Benki Kuu ya 

Tanzania:   

• Vyama vya Watoa Huduma Ndogo za Fedha (TAMFI na TAMIU) vimepewa 

rasmi jukumu la kuwa Taasisi zinazotumia Mbinu Elekezi Kujidhibiti, zenye 

wajibu wa kukuza na kusimamia mwenendo bora wa soko, utatuzi wa 

migogoro, na utekelezaji wa mbinu bora miongoni mwa wanachama wao.  

• Benki Kuu itaendelea kutoa leseni kwa Taasisi za Watoa Huduma Ndogo za 

Fedha wa Daraja la Pili, kusimamia utekelezaji wa jumla na kusaidia TAMFI 

na TAMIU katika kuzingatia makubaliano yao, ili kuhakikisha wanaotoa 
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huduma hizo wanajisimamia kwa kuzingatia masharti ya leseni zao, hivyo 

kuhakikisha utekelezaji mzuri na uzingatiaji wa viwango vya kisheria na vya 

kikanuni. 

• Taasisi zote za Huduma Ndogo za Fedha za Daraja la Pili zinalazimika 

kujiunga na TAMFI au TAMIU ndani ya kipindi cha miezi sita tangu tarehe ya 

taarifa hii na kuzingatia makubaliano ya kujisimamia kwa kupitia utaratibu huu.  

  

Utekelezaji wa utaratibu huu unaonesha dhamira ya pamoja ya kuboresha mazingira 

ya Watoa Huduma Ndogo za Fedha ili yaaminike, yawe wazi na rafiki kwa watumiaji 

wa huduma hizo. Hivyo, Benki Kuu inawahimiza wadau wote na umma kwa ujumla 

kuunga mkono na kushiriki kikamilifu katika mpango huu muhimu wa kuendeleza 

ujumuishaji wa kifedha na kukuza mfumo imara wa Watoa Huduma Ndogo za Fedha 

nchini.  

  

  

  

Emmanuel M. Tutuba 
GAVANA  
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