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TAARIFA KWA UMMA 

UTARATIBU WA KUTATUA MALALAMIKO YA WATUMIAJI WA  

HUDUMA RASMI ZA FEDHA 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuutarifu umma kwamba ina utaratibu rasmi wa kupokea 

na kushughulikia malalamiko kutoka kwa watumiaji wa huduma rasmi za fedha 

zinazosimamiwa na Benki Kuu. Utaratibu huu umeainishwa katika Mwongozo wa 

Kushughulia Malalamiko pamoja na Kanuni za Benki Kuu za Kumlinda Mtumiaji wa 

Huduma za Fedha za mwaka 2019, sambamba na maboresho ya kanuni hizo ya 2025. 

Katika kushughulikia malalamiko, Benki Kuu huzingatia haki na wajibu wa pande zote mbili, 

ambapo uchunguzi wa kina hufanywa ukihusisha wadau mbalimbali ikiwemo vyombo vya 

usalama pale inapohitajika. Endapo katika mchakato wa uchunguzi itabainikia shauri 

linahitaji kushugulikiwa na vyombo vingine vya sheria, Benki Kuu itamtaarifu Mlalamikaji 

kwa mujibu wa Kanuni. 

Vile vile, Kanuni hizo zimeainisha kuwa Mlalamikaji ana haki ya kuondoa lalamiko lake 

lisishugulikiwe na Benki Kuu na kuliwasilisha Mahakamani au kwenye chombo chenye 

mamlaka ya kutoa uamuzi wa kisheria kuhusu shauri husika.   

Benki Kuu ya Tanzania inatoa huduma hii ya utatuzi wa malalamiko bila malipo yoyote, 

lengo ni kuweka mazingira rafiki kwa watumiaji wa huduma za fedha na kuimarisha 

usalama na udhibiti wa sekta ya fedha nchini.  
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