
BARAZA LA TAIFA LA HUDUMA JUMUISHI ZA FEDHA 

TUZO ZA HUDUMA JUMUISHI ZA FEDHA TANZANIA (TFIA) ZA MWAKA 2025 

Utangulizi 

Baraza la Taifa la Huduma Jumuishi za Fedha linapenda kutangaza mwito rasmi wa 

kupokea maombi kwa ajili ya Tuzo za Huduma Jumuishi za Fedha Tanzania (TFIA) za 

Mwaka 2025. Tuzo hizi zinatambua juhudi za watu binafsi na taasisi katika kuendeleza 

huduma jumuishi za fedha nchini Tanzania, kwa kuhamasisha upatikanaji na utumiaji wa 

huduma rasmi za fedha kwa makundi yasiyohudumiwa au yanayohudumiwa kwa kiwango 

kidogo. Baraza litatoa tuzo zinazohusu huduma na bidhaa za kifedha kutoka sekta ndogo 

ya fedha ya benki, huduma ndogo za fedha, masoko ya mitaji, bima, na hifadhi ya jamii. 

Dirisha la maombi limefunguliwa rasmi kuanzia tarehe 04 Julai hadi 31 Julai 2025. Watu 

na taasisi zote zinazostahili zinakaribishwa kuwasilisha maombi yao kupitia kiunganishi 

kifuatacho: 

Bonyeza hapa kuwasilisha maombi 

Lengo la Tuzo 

Lengo la Tuzo za Huduma Jumuishi za Fedha ni kutambua watu binafsi na taasisi ambazo 

zimeonyesha jitihada katika kuendeleza na kutekeleza mbinu bora zinazokabiliana na 

changamoto za huduma jumuishi za fedha kupitia kuandaa, kutekeleza, na kuhamasisha 

programu, bidhaa, huduma, sera na kanuni zenye mchango mkubwa katika kukuza 

huduma jumuishi za fedha nchini. 

Misingi Mwongozo 

Misingi inayoongoza utoaji wa tuzo hizi ni: lengo, usawa, ujumuishaji, athari chanya, 

ubora, na ushirikiano. Vigezo hivi vinahakikisha kuwa tuzo zinatolewa kwa haki na kwa 

makundi yasiyopata huduma za fedha kwa usawa kama wengine. 

https://docs.google.com/forms/d/e/1FAIpQLScjqiqDYAJpxdc4Y9t42ercABedonrS9EAWqWzuoRKdSYZlzQ/viewform?usp=dialog


Wigo wa Tuzo 

Tuzo hizi zinawalenga watu binafsi na taasisi kutoka sekta ya benki, huduma ndogo za 

fedha, hifadhi ya jamii, bima, na masoko ya mitaji, pamoja na mashirika yasiyo ya 

kiserikali (NGOs) na washiriki kutoka Taasisi  zisizo za sekta ya fedha kama vile viwanda, 

utalii, usafirishaji, biashara za jumla na rejareja, kilimo, mawasiliano na teknolojia ya 

habari, michezo na burudani, ambazo huchangia kwa kiasi kikubwa katika kukuza 

huduma jumuishi za fedha nchini. 

Kwa upekee, tuzo hizi zitaangazia: makundi yaliyoachwa nyuma zaidi katika kufikiwa na 

kutumia huduma rasmi za fedha, ubunifu wa kiteknolojia ya masuala ya fedha, elimu ya 

fedha na utatuzi wa malalamiko, tafiti zinazohusiana na huduma za fedha, uhamasishaji 

wa masuala ya huduma za fedha, pamoja na uvumbuzi wa sera na kanuni zinachochea 

huduma rasmi za fedha. 

Vipengele vya Tuzo 

1. Tuzo ya kuongeza Huduma Jumuishi za Fedha kwa Wanawake 

2. Tuzo ya kuongeza Huduma Jumuishi za Fedha kwa Vijana 

3. Tuzo ya kuongeza Huduma Jumuishi za Fedha kwa Watu Wenye Ulemavu 

4. Tuzo ya Huduma Jumuishi za Fedha katika kuwawezesha Wafanyabiasha  

Wadogowadogo, Wadogo na Wakati kifedha 

5. Tuzo ya kuongeza Huduma Jumuishi za Fedha Vijijini 

6. Tuzo ya Huduma Jumuishi za Fedha kuhusu Teknolojia Shirikishi ya Fedha 

7. Tuzo ya Huduma Jumuishi za Fedha kuhusu Uwezeshaji Endelevu  

8. Tuzo ya Utatuzi wa Malalamiko ya Wateja wa Huduma za Kifedha 

9. Tuzo ya Huduma Jumuishi za Fedha kuhusu utoaji wa Elimu ya Fedha 

10. Tuzo ya Kutambua Mchango Maalum katika kuendeleza Huduma Jumuishi za 

Fedha nchini. 

 



 

Mchakato wa Tathmini 

Kila ombi litatathminiwa kwa kina na Kamati ya Tuzo pamoja na Jopo la Majaji, kwa 

kuzingatia wigo, athari yake kwa jamii na sekta ya fedha, na kiwango cha ubunifu . Lengo 

letu ni kutambua wale wanaoonyesha kujitolea kwa hali ya juu na mafanikio yanayoweza 

kupimika katika kuendeleza huduma jumuishi za fedha nchini. 

Rejea ya Tathmini 

Muda wa rejea kwa ajili ya tathmini kwa Tuzo za Huduma Jumuishi za Fedha kwa mwaka 

2025 ni taarifa za kuanzia tarehe 01 Julai 2024 hadi 30 Juni 2025, ili kupima maendeleo 

yaliyofikiwa katika kipindi cha mwaka mzima. 

Vigezo vya Kushiriki 

Ili kushiriki kikamilifu katika Tuzo hizi, tunakushauri kupitia vigezo vya Tuzo 

vinavyobainisha masharti na viwango vya kutambuliwa. Tembelea kiunganishi hiki kupata 

vigezo hivyo kwa kina: 

https://www.bot.go.tz/Adverts/PressRelease/en/2024120315251343.pdf 

Mawasialiano 

Kwa maelezo zaidi au maswali kuhusu TFIA, tafadhali wasiliana nasi kwa: 

Simu: +255-22-2235247 

Barua Pepe: Fin.InclusionSecretariat@bot.go.tz 
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