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TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UFUNGUAJI WA AKAUNTI ZA DIASPORA  

 
 

Benki Kuu ya Tanzania inapenda kuutarifu umma kwamba taarifa zinazosambaa kwenye 

mitandao ya kijamii kwamba Watanzania wanaoishi nchi za nje (Diaspora) wanashindwa 

kufungua akaunti za benki na kulazimika kufuata kadi zao hapa nchini, hazina ukweli.  

Ufuatiliaji uliofanywa na Benki Kuu katika benki za hapa nchini umebaini kwamba taratibu 

zilizopo kwa wateja wa Diaspora ni rafiki na za haraka. Katika kuhakikisha kuwa Diaspora 

wanapata huduma kwa wakati, benki husika zimefungua madawati mahsusi ya 

kuwahudumia wateja hao na nyingine zimeanzisha vifurushi maalumu vya Diaspora. 

Katika ufunguaji wa akaunti za Diaspora wa Tanzania, mteja anatakiwa kuwa na 

Kitambulisho cha Taifa (NIDA) au hati ya kusafiria. Vitambulisho hivyo vinaweza 

kuwasilishwa kwenye dawati la benki husika au kutumwa kwa njia ya mtandao kwa ajili ya 

kufanyiwa kazi. Baada ya Akaunti kufunguliwa, mteja ana uhuru wa kuchukua kadi yake 

mwenyewe kwa kwenda kwenye benki husika endapo yupo hapa nchini, au kuielekeza 

benki yake namna anavyotaka kutumiwa kadi hiyo ili imfikie mahali aliko.  

Kwa taarifa hii, Diaspora wa Tanzania wanahimizwa kuendelea kutumia benki zetu katika 

kupata huduma zao na hivyo kuchangia katika maendeleo na uchumi wa taifa letu. Aidha, 

benki za biashara zinahimizwa kuendelea kutoa elimu kuhusu huduma zao kwa wananchi 

wote, wakiwemo Diaspora wa Tanzania, ili waweze kujua taratibu zinazotakiwa kufuatwa, 

nyaraka za msingi, na kupatiwa huduma stahiki kwa wakati bila changamoto zozote. 

Benki Kuu inaunga mkono jitihada za Serikali za kuwahimiza Diaspora wa Tanzania 

kuwekeza nchini kwa ajili yao na maendeleo ya uchumi wa taifa letu; na hivyo itaendelea 

kufuatilia ili kuhakikisha endapo kuna mteja mwenye changamoto mahsusi kwenye benki 

yoyote, inatatuliwa na kumuwezesha kupata huduma za kibenki kwa ukamilifu na haraka. 
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