
TANGAZO 

 

Mfuko wa Udhamini wa Kumbukumbu ya Mwalimu Julius Nyerere 

unaosimamiwa na Benki Kuu ya Tanzania unatangaza nafasi za udhamini 

(Scholarships) wa masomo ya elimu ya juu kwa mwaka 2017/18. 

 

Ufadhili huu, unalenga kuongeza hamasa na ufaulu kwa wanafunzi wa kike 

hapa nchini katika masomo ya Hisabati na Sayansi. Unajumuisha gharama 

zote za ada, pesa za kujikimu, mafunzo ya vitendo na vifaa vya kujifunzia 

ikiwemo kompyuta mpakato (Laptop).  Utatolewa kwa wanafunzi sita raia 

wa Tanzania wenye ufaulu wa kiwango cha juu waliosajiliwa vyuo vikuu 

vinavyotambulika nchini. 

  

Kwa shahada ya kwanza, ufadhili utatolewa kwa wanafunzi wenye ufaulu 

wa Daraja la Kwanza miongoni mwa wanafunzi 10 bora kitaifa wa kidato cha 

sita mwaka 2017, kwa masomo ya Hisabati na Sayansi kwa wanafunzi wa 

kike na kwa masomo ya Uchumi, TEHAMA, Uhasibu na Fedha kwa wanafunzi 

wa kike na wa kiume. Orodha ya wanafunzi kumi bora itaombwa moja kwa 

moja toka Baraza la Mitihani la Taifa (NECTA).  

 

Kwa upande wa Shahada ya Uzamili, ufadhili utatolewa kwa wanafunzi wa 

kike na wa kiume waliofaulu kwa kiwango cha juu katika Shahada ya 

Kwanza kwa kozi za  Hisabati,  Sayansi, Uchumi, TEHAMA, Uhasibu na Fedha. 

Maombi yanakaribishwa.  

 

Kwa maelezo zaidi kuhusu udhamini huo na fomu za maombi tembelea 

tovuti ya BoT: www.bot.go.tz. 

 

Fomu pia zinapatikana Benki Kuu Makao Makuu na katika Matawi ya Benki  

(Mwanza, Arusha, Zanzibar, Mbeya, Dodoma na Mtwara). 

 

 

 Limetolewa na:  

 Mwenyekiti,  

 Kamati ya Mfuko wa Udhamini wa  

 Kumbukumbu ya Mwalimu Julius Nyerere,  

 Benki Kuu ya Tanzania,  

 2 Mtaa wa Mirambo,  
 11884, DAR ES SALAAM. 

 

  

http://www.bot.go.tz/

