



BENKI KUU YA TANZANIA

**MWONGOZO WA NAMNA YA
KUSHIRIKI KATIKA SOKO LA AWALI NA
LA UPILI LA DHAMANA ZA SERIKALI
ZA MUDA MREFU**

2015

SOKO LA DHAMANA ZA SERIKALI ZA MUDA MREFU

1.1 UTANGULIZI

Benki kuu ya Tanzania kwa niaba ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, huuza Dhamana za Serikali za muda mrefu ikiwa ni njia ya kukopa fedha kutoka kwa ama taasisi au mwananchi mmoja mmoja.

Dhamana za Serikali za muda mrefu ni Dhamana zinazoiva muda zaidi ya mwaka mmoja. Dhamana za Serikali za muda mrefu kwa kiwango kikubwa huiwezesha Serikali kugharamia mahitaji ya miradi ya maendeleo.

Dhamana hizi huuzwa kwenye soko la awali kwa njia ya ushindani kupitia minada na baada ya hapo uuzaji wa dhamana hizo hufanywa kwenye soko la upili.

Ununuzi wa Dhamana za Serikali ikiwa ni njia mojawapo ya uwekezaji ina faida zifuatazo:

- Kuwekeza katika Dhamana za Serikali ni salama kwani Serikali haitarajiwi kukiuka mategemeo ya wadai wake wakati wa malipo.
- Dhamana za Serikali zinahamishika, hivyo mwekezaji anaweza kuziua kabla ya muda wake wa kuiva endapo itakuwa ni lazima afanye hivyo.
- Dhamana za Serikali zinaweza kutolewa kama Dhamana kwa ajili ya mkopo.
- Dhamana za Serikali zina kiwango cha faida inayoridhisha.

Mwongozo huu umegawanyika katika sehemu kuu nne, nazo ni mfumo wa soko na namna ya kushiriki, mchakato wa mnada, utaratibu wa malipo na uuzaji wa Dhamana za muda mrefu katika soko la upili.

2.0 MFUMO WA SOKO NA NAMNA YA KUSHIRIKI

2.1 Mfumo wa Soko

Kuna aina mbili ya Masoko ya Dhamana za Serikali za muda mrefu. Soko la awali ni pale ambapo Benki Kuu huuza Dhamana hizi kwa mara ya kwanza. Mnada hufanyika mara mbili kwa mwezi. Uuzaji na Ununuzi wa Dhamana hizo baada ya hapo hufanywa kwenye soko la upili.

2.2 Wanaostahili

Kila mkazi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki anastahili kushiriki katika mnada wa Dhamana za Serikali za muda mrefu. Wakala au mwekezaji mwenye kiwango cha kuanzia shilingi milioni moja (TZS 1,000,000.00) na kuendelea anaruhusiwa kushiriki katika mnada wa Dhamana za Serikali.

2.3 Mfumo Wa Kuhifadhi Kumbukumbu

Benki Kuu ya Tanzania inao mfumo maalum wa kushughulikia na kuhifadhi taarifa zote za mnada wa Dhamana za Serikali za muda mrefu. Minada yote ya Dhamana hizo hufanyika na kumbukumbu zake huwekwa kwa njia za kielektroniki. Hivyo basi hakuna shahada au hati inayotolewa kwa wawekezaji.

3.0 MCHAKATO WA MNADA NA TARATIBU ZA KUTUMA ZABUNI

Benki kuu ya Tanzania hutoa Dhamana za Serikali za muda mrefu na zinazoiva kwa nyakati tofauti. Dhamana hizi ni za muda wa miaka 2, 5, 7, 10 na miaka 15.

3.1 Mpango na Utaratibu wa Utoaji wa Dhamana za Muda Mrefu

Benki Kuu ya Tanzania itatoa Tangazo la mpango na utaratibu wa utoaji wa Dhamana za serikali za muda mrefu kila baada ya miezi

mitatu. Mpango huu utatolewa kupitia kwenye magazeti na utapatikana pia kwenye tovuti ya Benki Kuu ya Tanzania: [http: www.bot.go.tz](http://www.bot.go.tz). Mpango huo utaonyesha kiwango kitakachotolewa na tarehe za minada.

3.2.Uitishaji wa zabuni

Chapisho (*prospectus*) kupitia vyombo vya habari (tazama kiambatanisho III) litatolewa siku tano kabla ya siku ya mnada

3.3 Kuwasilisha Fomu Za Zabuni

Washiriki wataapaswa kutumia fomu maalum za zabuni zinazoitwa **CDS/FORM/03** kwa ajili ya kushiriki katika minada ya Dhamana za Serikali (kiambatanisho I). Fomu hii itapatikana kwenye tovuti ya Benki Kuu ya Tanzania na katika ofisi za mawakala waliosajiliwa.

Kiwango cha chini kabisa cha kuwekeza kwenye Dhamana za Serikali za muda mrefu ni shilingi milioni moja tu (TZS 1,000,000) zikiwa katika mafungu ya shilingi laki moja (TZS100, 000)

Bei ya Dhamana za Serikali za muda mrefu zinapaswa kuwa aidha pungufu, sawasawa au zaidi ya shilingi mia moja na katika viwango vinne vya desimali.

Wawekezaji watawasilisha fomu za zabuni kwa Mawakala waliosajiliwa. Fomu hizo zilizojazwa zikiwa na saini ya mwombaji na zinatakiwa ziwasilishwe kwenye ofisi za mawakala waliosajiliwa ambao watazituma Benki Kuu ya Tanzania kwa njia ya kielektroniki kabla ya saa tano kamili asubuhi siku ya mnada wa Dhamana hizo.

Benki kuu ya Tanzania inayo haki na uwezo wa kukubali au kukataa fomu mojawapo ya zabuni au zote zilizowasilishwa katika mnada husika.

3.4 Mgawanyo wa Dhamana Zilizotolewa kwa Wazabuni Walioshinda.

Benki Kuu ya Tanzania itaendesha mnada kwa kutumia mfumo wa kompyuta ujulikanao kama mfumo wa Dhamana za Serikali ‘Government Securities Sytem’ (GSS). Ili kuwatambua washindi mfumo huu wa kompyuta hutumia mfumo wa bei tofauti. Kila mzabuni aliyeshinda atawajibika kulipia kwa bei aliyopendekeza.

Washindi wa zabuni wataorodheshwa, kwa kuanzia na bei ya juu zaidi hadi bei ya chini kabisa mpaka pale ambapo fungu lililotolewa kwa ajili ya mauzo ya Dhamana hizo linamalizika.

Endapo washindi katika bei ya mwisho watahitaji kiwango cha Dhamana zaidi ya kiwango kilichobaki katika fungu lililotolewa, Benki Kuu ya Tanzania itawagawia washindi wote kiasi kilichobaki kwa uwiano wa zabuni zao hadi kiwango kilichobaki kitakapomalizika.

3.5 Kutangaza Matokeo na Kutoa Namba ya Kutuma Malipo

Matokeo ya mnada yatatangazwa kwenye tovuti ya Benki Kuu ya Tanzania: <http://www.bot.go.tz>. Mawakala waliosajiliwa pia wataonyesha matokeo hayo kwenye ofisi zao.

Wazabuni watakaoshinda watapatiwa namba za malipo zitakazotolewa na mawakala mara baada ya matokeo ya mnada kutolewa. Namba hizo za malipo zitatumika kama namba za marejeo kwa ajili ya kufanya malipo ya Dhamana za Serikali zilizounuliwa kwa kupitia mfumo wa malipo kati ya mabenki ‘Tanzania Interbank Settlement System’ (TISS).

4.0 MALIPO

4.1 Malipo kwa Washindi wa Mnada

- Wazabuni walioshinda watapaswa kulipia malipo ya Dhamana walizoshinda katika muda wa siku moja ($T+1$) baada ya mnada husika kufanyika.
- Benki za biashara ambazo ni washiriki wa mfumo wa malipo maalum zitafanya malipo kupitia mfumo maalumu wa malipo kwa mabanki nchini (TISS).
- Endapo wazabuni walioshinda hawataweza kulipia zabuni zao ndani ya muda uliopangwa basi watazuiliwa kushiriki katika minada inayofuata kwa kipindi kisichopungua mwezi mmoja.

Taarifa inayoonyesha miliki ya Dhamana za Serikali alizonazo muwekezaji itatolewa kila inapohitajika.

4.2 Malipo ya Mwisho wa Kipindi cha Uwekezaji :

Wawekezaji watalipwa faida mara mbili kwa mwaka. Faida hiyo itategemea kiwango cha riba kilichowekwa kwa kila Dhamana za Serikali za muda mrefu.

Muda wa kuiva kwa Dhamana za Serikali za muda mrefu utakapowadia, wawekezaji watalipwa thamani ya Dhamana pamoja na toleo la mwisho la faida.

Benki Kuu ya Tanzania itafanya malipo hayo kwa wawekezaji chini ya taratibu zifuatazo:

1. Kwa mabanki ya biashara ambayo ni washiriki wa mfumo wa malipo maalumu pamoja na wateja wao, Benki kuu ya Tanzania itawalipa kupitia akaunti za mabanki hayo.

2. Kwa mabenki na taasisi za kifedha ambazo si mabenki ya biashara na wala si wanachama wa mfumo maalumu wa malipo, Benki kuu itafanya malipo moja kwa moja kwenye akaunti zao.

4.3 Kodi ya Zuio

- Mapato yatokanayo na uwekezaji katika Dhamana za Serikali za miaka miwili yatalipiwa kodi ya zuio kwa mujibu wa taratibu za Serikali zitakazowekwa mara kwa mara.
- Aidha wawekezaji katika Dhamana za Serikali za miaka 5, 7, 10 na 15 hawatalipia kodi ya zuio.
- Na aidha wawekezaji waliosamehewa kulipa kodi watapaswa kuwasilisha Benki kuu cheti cha uthibitisho wa msamaha huo kutoka Mamlaka ya Mapato Tanzania.

5.0 UUZAJI WA DHAMANA ZA SERIKALI ZA MUDA MREFU KATIKA SOKO LA UPILI

- Dhamana za serikali za muda mrefu zinasajiliwa katika soko la hisa la Dar es salaam (DSE).
- Dhamana za muda mrefu za serikali zitauzwa katika soko la hisa la Dar es Salaam. Wawekezaji watakaopenda kununua au kuuza Dhamana za muda mrefu watakwenda kwenye soko la hisa kwa kupitia kwa Mawakala waliosajiliwa kuendesha shughuli za soko la hisa kwa ajili ya kupata taarifa zinazohusu taratibu za mauzo na manunuzi.
- Mara baada ya Dhamana hizi kuuzwa Soko la Hisa la Dar es Salaam litatuma taarifa zote za mauzo Benki Kuu ili kuiwezesha Benki kurekebisha taarifa zilizoko kwenye mfumo wake wa kumbukumbu za Dhamana za serikali za muda mrefu.

- Uhamishaji wa Dhamana za Serikali baada ya soko la awali utafanywa kwa kuhamisha kumbukumbu katika vitabu vya kumbukumbu za wamiliki wa Dhamana za Serikali. Uhamishaji huo wa kumbukumbu, kutoka kwa mmiliki wa zamani na kwenda kwa mmiliki mpya utafanyika kwa kujaza fomu za uhamishaji wa Dhamana **FOMU ZA BENKI KUU YA TANZANIA-CDS FORM 04** (kiambatanisho III).
- Muuzaji na Mnunuzi wa Dhamana za Serikali, kila mmoja wao atawasilisha fomu za uhamishaji wa Dhamana zilizojazwa sawia kwenye ofisi ya wakala wake
- Wakala atazituma fomu za uhamishaji wa Dhamana kwa njia ya kielektoniki kwa Benki Kuu kwa uhamishaji wa Dhamana husika.
- Fomu za uhamishaji wa Dhamana za Serikali **FOMU ZA BENKI KUU YA TANZANIA-CDS FORM 04** zitapatikana Makao makuu ya Benki Kuu ya Tanzania, kwenye ofisi za matawi ya Benki kuu ya Tanzania, aidha fomu hizo zinapatikana kwenye ofisi za mawakala waliosajiliwa.

MAWAKALA WALIOSAJILIWA:

Benki kuu ya Tanzania imesajili mabenki na Mawakala wa soko la Hisa la Dar Es Salaam kufanya kazi za uwakala kwa wawekezaji katika Dhamana za Serikali kama ifuatavyo:

1	ACCESS BANK TANZANIA LIMITED
2	AFRICAN BANKING CORPORATION TANZANIA LTD
3	AKIBA COMMERCIAL BANK LIMITED
4	AZANIA BANK LIMITED
5	BANK M TANZANIA LIMITED
6	BANK OF AFRICA (T) LIMITED
7	BANK OF BARODA (T) LTD
8	BANK OF INDIA (TANZANIA) LIMITED
9	BANK OF TANZANIA
10	BARCLAYS BANK TANZANIA LIMITED
11	CHINA COMMERCIAL BANK LIMITED
12	CITIBANK TANZANIA LIMITED
13	COMMERCIAL BANK OF AFRICA (T) LTD
14	CORE SECURITIES LIMITED
15	CRDB BANK PLC
16	DCB COMMERCIAL BANK PLC
17	DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LTD
18	E.A.CAPITAL
19	ECOBANK TANZANIA LIMITED
20	EFATHA BANK LIMITED
21	EQUITY BANK (TANZANIA) LIMITED
22	EXIM BANK (TANZANIA) LTD
23	FBME BANK LTD
24	FIRST NATIONAL BANK TANZANIA LIMITED

25	HABIB AFRICAN BANK LIMITED
26	I AND M BANK (T) LTD
27	INTERNATIONAL COMMERCIAL BANK
28	KCB BANK TANZANIA LIMITED
29	MAENDELEO BANK PLC
30	MKOMBOZI COMMERCIAL BANK PLC
31	NATIONAL BANK OF COMMERCE LTD
32	NATIONAL MICROFINANCE BANK PLC
33	NIC BANK(TANZANIA) LIMITED
34	OPTIMA CORPORATE FINANCE
35	ORBIT SECURITIES CO. LTD
36	RASILIMALI LIMITED
37	SOLOMON STOCKBROKERS LIMITED
38	STANBIC BANK TANZANIA LIMITED
39	STANDARD CHARTERED BANK TANZANIA LTD
40	TANZANIA INVESTMENT BANK
41	TANZANIA POSTAL BANK
42	TANZANIA SECURITIES LIMITED
43	TANZANIA WOMEN'S BANK PUBLIC LIMITED COMPANY
44	THE PEOPLE'S BANK OF ZANZIBAR LIMITED
45	TWIGA BANCORP LIMITED
46	UBL BANK (TANZANIA) LIMITED
47	UCHUMI COMMERCIAL BANK LIMITED
48	UNITED BANK FOR AFRICA (T) LTD
49	VERTEX SECURITIES LTD
50	ZAN SECURITIES LTD

Benki kuu ya Tanzania inayo haki ya kufanya marekebisho kuhusu taratibu na mwongozo huu wakati wowote itakapokuwa ni lazima kufanya hivyo.

**IDARA YA MASOKO YA NDANI
BENKI KUU YA TANZANIA**

FARIHISI

Akaunti ya Dhamana: Akaunti inayotunzwa na Idara ya Masoko ya Ndani kwa ajili ya kuhifadhi kumbukumbu ya Dhamana zitolewazo kama dhamana kwa ajili ya mikopo.

Dhamana ya mkopo: Dhamana za Serikali ambazo hutolewa kwa ajili ya kudhamini mkopo na zinabakia kuwa hivyo kwa kipindi chote cha mkopo.

Akaunti ya umiliki: Hii ni akaunti inayohifadhi kumbukumbu za wawekezaji wote wa Dhamana za Serikali.

Akaunti ya pamoja: Hii ni akaunti inayosimamiwa na Idara ya Masoko ya Ndani ya Benki kuu ya Tanzania ili kuwawezesha wawekezaji kupata taarifa sahihi kuhusu viwango vya Dhamana za Serikali wanazozimiliki katika muda husika.

Bei ya chini na ya mwisho katika kuuza Dhamana: Hii ni bei ya chini na ya mwisho inayokubalika katika kuuza na kuhakikisha kiwango cha Dhamana kilichotolewa kinamalizika.

Dhamana za Serikali: Huhusisha Dhamana za Serikali za muda mfupi na za muda mrefu zinazotolewa kwa mujibu wa sheria ya Mikopo na Dhamana ya mwaka 1974 kurekebishwa 2004.

Dalali: Mtu anayewaunganisha wanunuzi na wauzaji ili wafanye biashara. Mara nyingi huwatoza ushuru.

Kuiva kwa Dhamana: Hii ni tarehe ambayo Dhamana za Serikali zinalipwa baada ya kumalizika kwa kipindi cha uwekezaji kilichokubalika awali.

Mfumo wa malipo: Ni mfumo wa kubadilishana na kufanya malipo bila ya kutumia uhamishaji wa nyaraka au vyeti.

Mawakala: Haya ni mabenki ya biashara ambayo yamepewa leseni na Benki kuu na taasisi ambazo zimesajiliwa na Mamlaka ya Masoko ya

Mitaji na Dhamana (CMSA). Wote hawa huwekeza katika Dhamana za Serikali kwa ajili yao binafsi au kwa niaba ya wateja wao.

Mfumo mkuu wa hifadhi: Hizi ni kumbukumbu zilizohifadhiwa kwa njia ama ya kawaida au kwa kutumia mfumo wa kompyuta. Mfumo huu ambao unasimamiwa na Benki kuu ya Tanzania huhifadhi kumbukumbu zote zinazohusu umiliki wa Dhamana za Serikali

Mauziano ya Dhamana za Serikali nje ya soko maalumu (OTC): Huu ni utaribu wa kuuza Dhamana kwa njia ya makubaliano kati ya muuzaji na mnunuzi bila kupitia kwenye masoko maalumu.

Namba ya malipo: Hii ni namba inayotumika na mabanki katika kutuma malipo ya Dhamana zilizonunuliwa kwenye mnada “bid code”

Soko la awali: Hili ni soko linalohusika na matoleo mapya ya Dhamana za Serikali kabla ya kumilikiwa na wawekezaji binafsi.

Soko: Uuzaji wa Dhamana za Serikali kati ya wanunuzi na wauzaji wa Dhamana za Serikali katika soko la wazi bila kuingiliwa na Benki kuu ya Tanzania.

Siku ya malipo ya manunuzi: Ni siku ambayo Dhamana za Serikali hutolewa kwa washindi baada ya kulipia kiasi kinachotakiwa.

Siku Dhamana inapoiva: Ni siku ambayo Dhamana za Serikali zikiwepo zile za muda mfupi na za muda mrefu zinapoiva kwa malipo ya mwisho.

Taarifa ya akaunti: Hii ni taarifa inayotokana na akaunti ya pamoja inayowahusu wawekezaji ikionyesha hali halisi ya malipo yaliyofanyika na kiasi kilichopo katika akaunti za wawekezaji.

TISS: Huu ni mfumo wa malipo yanayofanywa moja kwa moja kwa njia za kielektroniki. Mfumo huu huwezesha malipo ya Dhamana za Serikali kufanyika kwa urahisi.

Thamani ya Dhamana: Thamani halisi ya Dhamana itakayolipwa pale Dhamana itakapoiva

Tarehe ya thamani: Ni tarehe ambayo uuzaji au ununuzi wa Dhamana unafanyika.

Utaratibu wa kurekodi kumbukumbu: Huu ni utaratibu wa kielektroniki wa kupitisha na kuhifadhi kumbukumbu pasipo kuhusisha ubadilishanaji wa hati au shahada zozote.

Wawekezaji wa moja kwa moja: Hawa ni wawekezaji wasiokuwa Madalali ambao huwekeza kiasi kisichopungua shilingi milioni tano kwa wakati mmoja.

MAULIZO YOTE YAWASILISHWE KWA:

Meneja

Idara ya Masoko ya Ndani

Benki Kuu ya Tanzania,

S.L.P 2939

Dar-es-Salaam

Simu: 022 – 2234494-97

Simu: 022 – 22333529

Nukush: 022-2234049

Mkurugenzi wa Tawi,

Benki Kuu ya Tanzania,

S.L.P. 3043

Arusha,

Simu: 027 – 2545541-3

Nukushi: 027 – 2545444/2548722

Mkurugenzi wa Tawi,

Benki Kuu ya Tanzania,

S.L.P 1362

Mwanza,

Simu: 028 - 2500313/2500315-7

Nukushi: 028 - 2500277

Mkurugenzi wa Tawi,

Benki Kuu ya Tanzania

P.O Box 1203

Mbeya

Simu: 025 - 2503321-3

Nukushi: 025 – 2502844/2502602

Mkurugenzi wa Tawi,

Benki Kuu ya Tanzania S.L.P 2303

Dodoma,

Simu: 026-2963187

Nukushi: 026-2963189

Mkurugenzi wa Tawi,

Benki Kuu ya Tanzania S.L.P 568

Zanzibar

Simu: 024 – 2230803/2238234

Nukushi: 024 – 2230415



**BID APPLICATION FORM
TO PARTICIPATE IN THE AUCTION OF SECURITIES**

Central Depository Participant Name.....

CDS SEC. A/C :

Account Name:

**Manager Domestic Markets
Bank of Tanzania
P.O. Box 2939
Dar es Salaam**

Date:

Security Type:

Issuer: Government of Tanzania

Auction Date..... Maturity period.....days/years

I/We tender for Government Securities with the following specifications:

Amount of Tender

Price per 100 shillings

(Face Value)

(Four Decimal places)

(1) TZS..... @

(2) TZS..... @

(3) TZS..... @

(4) TZS..... @

In accordance with the terms of the call for tenders for Government securities, I / We hereby agree to pay through TISS-DVP for the total amount that shall be allotted at the price per hundred shillings

Date

Authorized Signature

Authorized Signature



GOVERNMENT SECURITIES TRANSFER FORM

(To be submitted in duplicate to the Manager Domestic Markets)

1	Central Depository Participants:		
	1. Selling Dealer	Name	
		CDS SEC. A/C	
	2. Buying Dealer	Name	
		CDS SEC. A/C	
2	Transacting on behalf of the client:		
	1. Seller	Name	
		CDS SEC. A/C	
	2. Buyer	Name	
		CDS SEC. A/C	
3	Subject:		
	1. Nature of Transaction*		
	2. Bond no		
	3. Bond Auction no.		
	4. Bond Holding no.		
	5. Treasury Bills Auction no.		
	6. Treasury Bills Holding no.		
	7. Face Value		
	8. Price		
	9. Discounted Amount		
4	Delivery Instructions:		
	1. CDS	Debit	

	SEC. A/C	Account No	
		Credit Account No	
	2. Value Date (DD-MM-YYYY)		
5	Confirmation:		
	1. Authorized Signatory		
	2. Authorized Signatory		

Transaction Type:

1. Outright Purchase 2. Outright Sale 3. Repo

For BoT Official Use Only	Transaction Ref. No.
A. DOMESTIC MARKETS DEPARTMENT	
Checked by.....	Date
Verified by.....	Date
Approved by.....	Date
B. DOMESTIC ACCOUNTS DEPARTMENT	
Received by.....	Date
Holdings Transfer Effected by.....	Date.....
Verified by:.....	Date.....
Approved by:.....	Date.....

This implies the Seller and the Buyer in the Secondary Market. The form should be officially stamped. Transfer of ownership shall be affected if the sale and purchase transfer forms are received at the Bank of Tanzania

NOTES FOR COMPLETING TRANSFER CONFIRMATION FORMS

Central Depository Participants:

Selling Dealer- Dealer selling CDS securities on his own account

Buying Dealer- Dealer buying CDS securities on his own account

Transacting on behalf of the client:

Seller- Account holder of the CDS securities being sold.

Buyer- Account holder for whose account the CDS securities is being bought.

Subject:

Transaction Type-1: - Outright purchase, 2. - Outright Sale, 3. - Repo

Discounted Amount – The number of the particular security issue being transacted

Price - Days to redemption of the issue, calculated from the value date.

Face Value- The par value i.e. amount payable at maturity

Delivery Instructions:

Debit Account No - Central Depository System security account number to be debited.

Credit Account No - Central Depository System security account number to be credited

Value Date- Agreed settlement date, when CDS securities will be transferred

Confirmation:

For single investors, his/her signature is sufficient; others will be signed by two officers authorized to commit their institutions.

**Kiambatanisho III
MFANO WA CHAPISHO**

TREASURY BONDS PROSPECTUS

**7.82% 2-YEAR FIXED RATE TREASURY BOND ISSUE 389
ISIN: TZ1996102038
AUCTION 01 TO BE HELD ON MARCH 18, 2015**

An opportunity to invest in the United Republic of Tanzania 2-year fixed rate Treasury bond.

The Bank of Tanzania as a fiscal agent for the United Republic of Tanzania invites bids for the above bond. Terms and conditions for this bond are as follows:

1. Issuer	United Republic of Tanzania
2. Amount	TZS 55.0 billion
3. Procedure for bidding	Bids will be submitted online through Central Depository Participants (CDPs) and the process will be closed at 11.00 a.m on the auction date.
4. Auction date	
5. Settlement date	Wednesday 18th March, 2015
6. Form of issuance	Thursday 19th March, 2015 (T+1)
7. Auction results	Book entry system Auction results shall be made available on the Bank's Website and at Central Depository Participants' offices immediately after the auction.
8. Price per TZS 100	
9. Minimum bid size	
10. Interest payment date	To be quoted at premium, par or discount to four (4) decimal places. TZS 1,000,000 in multiples of TZS 100,000

11. Coupon	First interest date: 17th September
12. Day count convention	Second interest date: 18th March Fixed at 7.82% p.a.
13. Tax	Actual/365
14. Currency	Interest income is subject to withholding tax
15. Redemption date	Tanzania Shillings (TZS)
16. Listing	18th March, 2017
17. Trading	The bond will be listed on the Dar es Salaam Stock Exchange
18. Defaulters	Secondary trading in multiples of TZS 100,000 to commence on Tuesday March 24 th , 2015. Successful bidders who fail to honour their obligations on time will be disqualified from participating in the subsequent auctions for a minimum period of one (1) month

Benki Kuu ya Tanzania inayo haki ya kukubali au kukataa zabuni yoyote.

Kwa maelezo zaidi wasiliana na:

**Idara ya Masoko ya Ndani,
Benki Kuu ya Tanzania, Mtaa wa Mirambo Namba 2,
S.L.P. 2939 Dar es Salaam.**

**Namba za simu 2233481-90, 2233473-4,
Nukushi 2234049**

Tovuti: www.bot.go.tz