



## **BENKI KUU YA TANZANIA**

---

**MWONGOZO WA NAMNA YA  
KUSHIRIKI KATIKA SOKO LA AWALI NA  
LA UPILI LA DHAMANA ZA SERIKALI  
ZA MUDA MFUPI**

---

2015

# **SOKO LA DHAMANA ZA SERIKALI ZA MUDA MFUPI**

## **1.1 UTANGULIZI**

Benki kuu ya Tanzania kwa niaba ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, huuza Dhamana za Serikali ikiwa ni njia ya kukopa fedha kutoka kwa ama taasisi au mwananchi mmoja mmoja.

Dhamana za Serikali za muda mfupi ni Dhamana zinazoiva katika muda usiozidi mwaka mmoja. Dhamana za Serikali za muda mfupi kwa kiwango kikubwa huiwezesha Serikali kugharamia kwa muda nakisi katika bajeti yake inayosababishwa na upungufu wa mapato ukilinganisha na matumizi ya Serikali.

Dhamana za Serikali huuzwa kwenye soko la awali kwa njia ya ushindani kupitia minada na baada ya hapo uuzaji wa Dhamana hizo hufanywa kwenye soko la upili.

Ununuzi wa Dhamana za Serikali ikiwa ni njia mojawapo ya uwekezaji ina faida zifuatazo:

- Kuwekeza katika Dhamana za Serikali ni salama kwani Serikali haitarajiwi kukiuka mategemeo ya wadai wake wakati wa malipo.
- Dhamana za Serikali zinahamishika, hivyo mwekezaji anaweza kuziua kabla ya muda wake wa kuiva endapo itakuwa ni lazima afanye hivyo.
- Dhamana za Serikali zinaweza kutolewa kama Dhamana kwa ajili ya mkopo.
- Dhamana za Serikali zina kiwango cha faida inayoridhisha.

Mwongozo huu umegawanyika katika sehemu kuu nne, nazo ni mfumo wa soko na namna ya kushiriki, mchakato wa mnada, utaratibu wa malipo na uuzaji wa Dhamana za muda mfupi katika soko la upili.

## **2.0 MFUMO WA SOKO NA NAMNA YA KUSHIRIKI**

### **2.1 Mfumo wa Soko**

Kuna aina mbili ya Masoko ya Dhamana za Serikali, soko la awali ni pale ambapo Benki Kuu huuza Dhamana za Serikali kwa mara ya kwanza. Mnada hufanyika kila baada ya wiki mbili. Uuzaji wa Dhamana hizo baada ya hapo hufanywa kwenye soko la upili.

### **2.2 Wanaostahili**

Kila mkazi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki anastahili kushiriki katika mnada wa Dhamana za Serikali za muda mfupi. Wakala au mwekezaji mwenye kiwango cha kuanzia shilingi laki tano (TZS 500,000.00) na kuendelea anaruhusiwa kushiriki katika mnada wa Dhamana za Serikali za muda mfupi.

### **2.3 Mfumo wa Kuhifadhi Kumbukumbu**

Benki Kuu ya Tanzania inao mfumo maalum wa kushughulikia na kuhifadhi taarifa zote za mnada wa Dhamana za Serikali za muda mfupi. Minada yote ya Dhamana hizo hufanyika na kumbukumbu zake huwekwa kwa njia za kielektroniki. Hivyo basi hakuna shahada au hati inayotolewa kwa wawekezaji.

### **3.0 MCHAKATO WA MNADA NA TARATIBU YA KUTUMA ZABUNI**

Benki kuu ya Tanzania hutoa Dhamana za serikali za muda mfupi na zinazoiva kwa nyakati tofauti. Dhamana hizi ni za siku 35, 91, 182 na siku 364.

#### **3.1 Uitishaji wa zabuni**

Chapisho (*prospectus*) kupitia vyombo vya habari (tazama kiambatanisho III) litatolewa siku tano kabla ya siku ya mnada.

#### **3.2 Kuwasilisha Fomu za Zabuni**

Washiriki wanatakiwa kutumia fomu maalum ya zabuni inayoitwa **CDS/FORM/03** kwa ajili ya kushiriki katika minada ya Dhamana za Serikali (kiambatanisho I). Fomu hii inapatikana Makao Makuu ya Benki Kuu ya Tanzania, Matawini, kwenye tovuti ya Benki Kuu na katika ofisi za Mawakala waliosajiliwa.

Kiwango cha chini kabisa kuwekeza kwenye Dhamana za Serikali za muda mfupi ni shilingi laki tano tu (TZS 500,000) zikiwa katika mafungu ya shilingi elfu kumi kumi (TZS10, 000)

Bei ya Dhamana za Serikali za muda mfupi zinapaswa kuwa pungufu ya shilingi mia moja na katika viwango vinne vya desimali.

Wawekezaji watawasilisha fomu za zabuni kwa Mawakala waliosajiliwa. Fomu hizo zilizojazwa zikiwa na saini ya mwombaji na zinatakiwa ziwasilishwe kwenye ofisi za mawakala waliosajiliwa ambao watazituma Benki Kuu kwa njia ya kielektroniki kupitia kwenye mtandao.

**Benki kuu ya Tanzania inayo haki na uwezo wa kukubali au kukataa fomu mojawapo ya zabuni au zote zilizowasilishwa katika mnada husika.**

### **3.3 Mgawanyo wa Dhamana Zilizotolewa kwa Wazabuni Walioshinda**

Benki Kuu ya Tanzania itaendesha mnada kwa kutumia mfumo wa kompyuta ujulikanao kama mfumo wa Dhamana za Serikali 'Government Securities System' (GSS). Ili kuwatambua washindi mfumo huu wa kompyuta hutumia mfumo wa bei tofauti. Kila mzabuni aliyeshinda atawajibika kulipia kwa bei aliyopendekeza.

Washindi wa zabuni wataorodheshwa, kwa kuanzia na bei ya juu zaidi hadi bei ya chini kabisa mpaka pale ambapo mafungu yaliyotolewa kwa ajili ya mauzo ya Dhamana hizo yanamalizika.

Endapo washindi katika bei ya mwisho watahitaji kiwango cha Dhamana zaidi ya kiwango kilichobaki katika mafungu yaliyotolewa, Benki Kuu ya Tanzania itawagawia washindi wote kiasi kilichobaki kwa uwiano wa zabuni zao hadi kiwango kilichobaki kitakapomalizika.

### **3.4 Kutangaza Matokeo na Kutoa Namba ya Kutuma**

#### **Malipo**

Matokeo ya mnada yatatangazwa kwenye tovuti ya Benki Kuu ya Tanzania:- <http://www.bot.go.tz>. Mawakala waliosajiliwa pia wataonyesha matokeo hayo kwenye ofisi zao.

Wazabuni watakaoshinda watapatiwa namba za malipo zitakazotolewa na Mawakala mara baada ya matokeo ya mnada kutolewa. Namba hizo za malipo zitatumika kama namba za marejeo kwa ajili ya kufanya malipo ya Dhamana za Serikali zilizounuliwa kwa kupitia mfumo wa malipo kati ya mabanki ‘Tanzania Interbank Settlement System’ (TISS).

## **4.0 MALIPO**

### **4.1 Malipo kwa Washindi wa Mnada**

- Wazabuni walioshinda watapaswa kulipia malipo ya Dhamana walizoshinda katika muda wa siku moja (T+1) baada ya mnada husika kufanyika.
- Benki za biashara ambazo ni washiriki wa mfumo wa malipo maalum zitafanya malipo kupitia mfumo maalumu wa malipo kwa mabanki nchini (TISS).
- Endapo wazabuni walioshinda hawataweza kulipia zabuni zao ndani ya muda uliopangwa basi watazuiliwa kushiriki katika minada inayofuata kwa kipindi kisichopungua mwezi mmoja.

Taarifa inayoonyesha miliki ya Dhamana za Serikali alizonazo muwekezaji itatolewa kila inapohitajika.

## **4.2 Malipo ya mwisho wa kipindi cha uwekezaji:**

Muda wa kuiva kwa Dhamana za muda mfupi utakapowadia, wawekezaji watalipwa asilimia mia moja ya thamani ya Dhamana ikiwa imejumuishia thamani ya manunuzi na faida.

Benki Kuu ya Tanzania itafanya malipo hayo kwa wawekezaji chini ya taratibu zifuatazo:

1. Kwa mabanki ya biashara ambayo ni washiriki wa mfumo wa malipo maalumu pamoja na wateja wao, Benki kuu ya Tanzania itawalipa kupitia akaunti za mabanki hayo.
2. Kwa mabanki na taasisi za kifedha ambazo si mabanki ya biashara na wala si wanachama wa mfumo maalumu wa malipo, Benki Kuu itafanya malipo moja kwa moja kwenye akaunti zao.

## **4.3 Kodi ya zuio**

- Mapato yatokanayo na uwekezaji katika Dhamana za Serikali za muda mfupi yatalipiwa kodi kwa mujibu wa taratibu za Serikali zitakazowekwa mara kwa mara.
- Wale wawekezaji waliosamehewa kulipa kodi watapaswa kuwasilisha Benki kuu cheti cha uthibitisho wa msamaha huo kutoka Mamlaka ya Mapato Tanzania.

## 5.0 UUZAJI WA DHAMANA ZA SERIKALI ZA MUDA MFUPI KATIKA SOKO LA UPILI

- Mauzo na manunuzi ya Dhamana za muda mfupi yatafanyika nje ya soko la hisa na ni kwa njia ya makubaliano kati ya muuzaji na mnunuzi (OTC) na ni baada ya Dhamana hizo kuuzwa katika soko la awali.
- Uhamishaji wa Dhamana za muda mfupi zilizouzwa na wamiliki, baada ya soko la awali utafanywa kwa kuhamisha kumbukumbu katika vitabu vya kumbukumbu za wamiliki wa Dhamana za Serikali. Uhamishaji huo wa kumbukumbu, kutoka kwa mmiliki wa zamani na kwenda kwa mmiliki mpya utafanyika kwa kujaza fomu za uhamishaji wa Dhamana **FOMU ZA BENKI KUU YA TANZANIA-CDS FORM 04** (kiambatanisho II).
- Muuzaji na Mnunuzi wa Dhamana za Serikali, kila mmoja wao atawasilisha fomu za uhamishaji wa Dhamana zilizojazwa sawia kwenye ofisi ya wakala wake
- Wakala atazituma fomu za uhamishaji wa Dhamana kwa njia ya kielektoniki kwa Benki Kuu kwa uhamishaji wa Dhamana husika.
- Fomu za uhamishaji wa Dhamana za Serikali **FOMU ZA BENKI KUU YA TANZANIA-CDS FORM 04** zinapatikana kwenye ofisi za mawakala waliosajiliwa na tovuti ya Benki kuu ya Tanzania:- [http: www.bot.go.tz](http://www.bot.go.tz)



## **MAWAKALA WALIOSAJILIWA:**

Benki kuu ya Tanzania imesajili mabenki na Mawakala wa soko la Hisa la Dar Es Salaam kufanya kazi za uwakala kwa wawekezaji katika Dhamana za Serikali kama ifuatavyo:

1	ACCESS BANK TANZANIA LIMITED
2	AFRICAN BANKING CORPORATION TANZANIA LTD
3	AKIBA COMMERCIAL BANK LIMITED
4	AZANIA BANK LIMITED
5	BANK M TANZANIA LIMITED
6	BANK OF AFRICA (T) LIMITED
7	BANK OF BARODA (T) LTD
8	BANK OF INDIA (TANZANIA) LIMITED
9	BANK OF TANZANIA
10	BARCLAYS BANK TANZANIA LIMITED
11	CHINA COMMERCIAL BANK LIMITED
12	CITIBANK TANZANIA LIMITED
13	COMMERCIAL BANK OF AFRICA (T) LTD
14	CORE SECURITIES LIMITED
15	CRDB BANK PLC
16	DCB COMMERCIAL BANK PLC
17	DIAMOND TRUST BANK TANZANIA LTD
18	E.A.CAPITAL
19	ECOBANK TANZANIA LIMITED
20	EFATHA BANK LIMITED
21	EQUITY BANK (TANZANIA) LIMITED
22	EXIM BANK (TANZANIA) LTD
23	FBME BANK LTD
24	FIRST NATIONAL BANK TANZANIA LIMITED

25	HABIB AFRICAN BANK LIMITED
26	I AND M BANK (T) LTD
27	INTERNATIONAL COMMERCIAL BANK
28	KCB BANK TANZANIA LIMITED
29	MAENDELEO BANK PLC
30	MKOMBOZI COMMERCIAL BANK PLC
31	NATIONAL BANK OF COMMERCE LTD
32	NATIONAL MICROFINANCE BANK PLC
33	NIC BANK(TANZANIA) LIMITED
34	OPTIMA CORPORATE FINANCE
35	ORBIT SECURITIES CO. LTD
36	RASILIMALI LIMITED
37	SOLOMON STOCKBROKERS LIMITED
38	STANBIC BANK TANZANIA LIMITED
39	STANDARD CHARTERED BANK TANZANIA LTD
40	TANZANIA INVESTMENT BANK
41	TANZANIA POSTAL BANK
42	TANZANIA SECURITIES LIMITED
43	TANZANIA WOMEN'S BANK PUBLIC LIMITED COMPANY
44	THE PEOPLE'S BANK OF ZANZIBAR LIMITED
45	TWIGA BANCORP LIMITED
46	UBL BANK (TANZANIA) LIMITED
47	UCHUMI COMMERCIAL BANK LIMITED
48	UNITED BANK FOR AFRICA (T) LTD
49	VERTEX SECURITIES LTD
50	ZAN SECURITIES LTD

Benki kuu ya Tanzania inayo haki ya kufanya marekebisho kuhusu taratibu na mwongozo huu wakati wowote itakapokuwa ni lazima kufanya hivyo.

**IDARA YA MASOKO YA NDANI**

**BENKI KUU YA TANZANIA**

## FARIHISI

---

**Akaunti ya Dhamana:** Akaunti inayotunzwa na Idara ya Masoko ya Ndani kwa ajili ya kuhifadhia kumbukumbu ya Dhamana zitolewazo kama dhamana kwa ajili ya mikopo.

**Dhamana ya mkopo:** Dhamana za Serikali ambazo hutolewa kwa ajili ya kudhamini mkopo na zinabakia kuwa hivyo kwa kipindi chote cha mkopo.

**Akaunti ya umiliki:** Hii ni akaunti inayohifadhi kumbukumbu za wawekezaji wote wa Dhamana za Serikali.

**Akaunti ya pamoja:** Hii ni akaunti inayosimamiwa na Idara ya Masoko ya Ndani ya Benki kuu ya Tanzania ili kuwawezesha wawekezaji kupata taarifa sahihi kuhusu viwango vya Dhamana za Serikali wanazozimiliki katika muda husika.

**Bei ya chini na ya mwisho katika kuuza Dhamana:** Hii ni bei ya chini na ya mwisho inayokubalika katika kuuza na kuhakikisha kiwango cha Dhamana kilichotolewa kinamalizika.

**Dhamana za Serikali:** Huhusisha Dhamana za Serikali za muda mfupi na za muda mrefu zinazotolewa kwa mujibu wa sheria ya Mikopo na Dhamana ya mwaka 1974 kurekebisha 2004.

**Dalali:** Mtu anayewaunganisha wanunuzi na wauzaji ili wafanye biashara. Mara nyingi huwatoza ushuru.

**Kuiva kwa Dhamana:** Hii ni tarehe ambayo Dhamana za Serikali zinalipwa baada ya kumalizika kwa kipindi cha uwekezaji kilichokubalika awali.

**Mfumo wa malipo:** Ni mfumo wa kubadilishana na kufanya malipo bila ya kutumia uhamishaji wa nyaraka au vyeti.

**Mawakala:** Haya ni mabenzi ya biashara ambayo yamepewa leseni na Benki kuu na taasisi ambazo zimesajiliwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA). Wote hawa huwekeza katika Dhamana za Serikali kwa ajili yao binafsi au kwa niaba ya wateja wao.

**Mfumo mkuu wa hifadhi:** Hizi ni kumbukumbu zilizohifadhiwa kwa njia ama ya kawaida au kwa kutumia mfumo wa kompyuta. Mfumo huu ambao unasimamiwa na Benki kuu ya Tanzania huhifadhi kumbukumbu zote zinazohusu umiliki wa Dhamana za Serikali

**Mauziano ya Dhamana za Serikali nje ya soko maalumu (OTC):** Huu ni utaribu wa kuuza Dhamana kwa njia ya makubaliano kati ya muuzaji na mnunuzi bila kupitia kwenye masoko maalumu.

**Namba ya malipo:** Hii ni namba inayotumika na mabenzi katika kutuma malipo ya Dhamana zilizounuliwa kwenye mnada “bid code”

**Soko la awali:** Hili ni soko linalohusika na matoleo mapya ya Dhamana za Serikali kabla ya kumilikiwa na wawekezaji binafsi.

**Soko:** Uzaji wa Dhamana za Serikali kati ya wanunuzi na wauzaji wa Dhamana za Serikali katika soko la wazi bila kuingiliwa na Benki kuu ya Tanzania.

**Siku ya malipo ya manunuzi:** Ni siku ambayo Dhamana za Serikali hutolewa kwa washindi baada ya kulipia kiasi kinachotakiwa.

Siku Dhamana inapoiva: Ni siku ambayo Dhamana za Serikali zikiwepo zile za muda mfupi na za muda mrefu zinapoiva kwa malipo ya mwisho.

**Taarifa ya akaunti:** Hii ni taarifa inayotokana na akaunti ya pamoja inayowahusu wawekezaji ikionyesha hali halisi ya malipo yaliyofanyika na kiasi kilichopo katika akaunti za wawekezaji.

**TISS:** Huu ni mfumo wa malipo yanayofanywa moja kwa moja kwa njia za kielektroniki. Mfumo huu huwezesha malipo ya Dhamana za Serikali kufanyika kwa urahisi.

**Thamani ya Dhamana:** Thamani halisi ya Dhamana itakayolipwa pale Dhamana itakapoiva

**Tarehe ya thamani:** Ni tarehe ambayo uuzaji au ununuzi wa Dhamana unafanyika.

**Utaratibu wa kurekodi kumbukumbu:** Huu ni utaratibu wa kielektroniki wa kupitisha na kuhifadhi kumbukumbu pasipo kuhusisha ubadilishanaji wa hati au shahada zozote.

**Wawekezaji wa moja kwa moja:** Hawa ni wawekezaji wasiokuwa Madalali ambao huwekeza kiasi kisichopungua shilingi milioni tano kwa wakati mmoja.

**MAULIZO YOTE YAWASILISHWE KWA:**

Meneja  
Idara ya Masoko ya Ndani  
Benki Kuu ya Tanzania,  
S.L.P 2939  
Dar-es-Salaam  
Simu: 022 – 2234494-97  
Simu: 022 – 22333529  
Nukush: 022-2234049

Mkurugenzi wa Tawi,  
Benki Kuu ya Tanzania,  
S.L.P. 3043  
Arusha,  
Simu: 027 – 2545541-3  
Nukushi: 027 – 2545444/2548722

Mkurugenzi wa Tawi,  
Benki Kuu ya Tanzania,  
S.L.P 1362  
Mwanza,  
Simu: 028 - 2500313/2500315-7  
Nukushi: 028 - 2500277

Mkurugenzi wa Tawi,  
Benki Kuu ya Tanzania  
P.O Box 1203  
Mbeya  
Simu: 025 - 2503321-3  
Nukushi: 025 – 2502844/2502602

Mkurugenzi wa Tawi,  
Benki Kuu ya Tanzania S.L.P 2303  
Dodoma,  
Simu: 026-2963187  
Nukushi: 026-2963189

Mkurugenzi wa Tawi,  
Benki Kuu ya Tanzania S.L.P 568  
Zanzibar  
Simu: 024 – 2230803/2238234  
Nukushi: 024 – 2230415



**BID APPLICATION FORM  
TO PARTICIPATE IN THE AUCTION OF SECURITIES**

**Central Depository Participant Name.....**

**CDS SEC. A/C : .....**

**Account Name:**

**Manager Domestic Markets**

**Bank of Tanzania**

**P.O. Box 2939**

**Dar es Salaam**

**Date: .....**

**Security Type:**

**Issuer: Government of Tanzania**

**Auction Date..... Maturity period.....days/years**

I/We tender for Government Securities with the following specifications:

**Amount of Tender**  
(Face Value)

**Price per 100 shillings**  
(Four Decimal places)

- (1) TZS..... @ .....**
- (2) TZS..... @ .....**
- (3) TZS..... @ .....**
- (4) TZS..... @ .....**

In accordance with the terms of the call for tenders for Government securities, I / We hereby agree to pay through TISS-DVP for the total amount that shall be allotted at the price per hundred shillings

\_\_\_\_\_  
**Date**

\_\_\_\_\_  
**Authorized Signature**

\_\_\_\_\_  
**Authorized Signature**





**GOVERNMENT SECURITIES TRANSFER FORM**

(To be submitted in duplicate to the Manager Domestic Markets)

1	<b>Central Depository Participants:</b>							
	1. Selling Dealer	<b>Name</b>						
		CDS SEC. A/C						
	2. Buying Dealer	<b>Name</b>						
		CDS SEC. A/C						
2	<b>Transacting on behalf of the client:</b>							
	1. Seller	<b>Name</b>						
		CDS SEC. A/C						
	2. Buyer	<b>Name</b>						
		CDS SEC. A/C						
3	<b>Subject:</b>							
	1.Nature of Transaction*							
	2.Bond no							
	3.Bond Auction no.							
	4.Bond Holding no.							
	5.Treasury Bills Auction no.							
	6.Treasury Bills Holding no.							
	7.Face Value							
	8.Price							

	<b>9. Discounted Amount</b>	
<b>4</b>	<b>Delivery Instructions:</b>	
	<b>1. CDS SEC. A/C</b>	<b>Debit Account No</b>
		<b>Credit Account No</b>
	<b>2. Value Date (DD- MM- YYYY)</b>	
<b>5</b>	<b>Confirmation:</b>	
	1. Authorized Signatory	
	2. Authorized Signatory	

**Transaction Type:**

- 1. Outright Purchase 2. Outright Sale 3. Repo**

<b>For BoT Official Use Only</b>	<b>Transaction Ref. No.</b>
 <b>A. DOMESTIC MARKETS</b>	
<b>DEPARTMENT</b>	
Checked by.....	Date .....
Verified by.....	Date .....
Approved by.....	Date .....
 <b>B. DOMESTIC ACCOUNTS</b>	
<b>DEPARTMENT</b>	
Received by.....	Date .....
Holdings Transfer Effected by.....	Date.....
Verified by:.....	Date.....
Approved by:.....	Date.....

This implies the Seller and the Buyer in the Secondary Market. The form should be officially stamped. Transfer of ownership shall be affected if the sale and purchase transfer forms are received at the Bank of Tanzania

## **NOTES FOR COMPLETING TRANSFER CONFIRMATION FORMS**

### **Central Depository Participants:**

**Selling Dealer-** Dealer selling CDS securities on his own account

**Buying Dealer-** Dealer buying CDS securities on his own account

### **Transacting on behalf of the client:**

**Seller-** Account holder of the CDS securities being sold.

**Buyer-** Account holder for whose account the CDS securities is being bought.

### **Subject:**

**Transaction Type-1:** - Outright purchase, **2.** - Outright Sale, **3.** - Repo

**Discounted Amount** – The number of the particular security issue being transacted

**Price** - Days to redemption of the issue, calculated from the value date.

**Face Value-** The par value i.e. amount payable at maturity

### **Delivery Instructions:**

**Debit Account No** - Central Depository System security account number to be debited.

**Credit Account No** - Central Depository System security account number to be credited

**Value Date-** Agreed settlement date, when CDS securities will be transferred

### **Confirmation:**

For single investors, his/her signature is sufficient; others will be signed by two officers authorized to commit their institutions.

**MFANO WA CHAPISHO  
BENKI KUU YA TANZANIA  
TREASURY BILLS PROSPECTUS**

**TREASURY BILLS AUCTION  
NUMBER 914 INVITATION TO TENDER ON 22<sup>ND</sup> OCTOBER 2014**

The Bank of Tanzania on behalf of the Government of the United Republic of Tanzania invites applications from primary dealers and other investors to tender for Treasury Bills of which terms and conditions are as follows:

<b>1. Issuer</b>	United Republic of Tanzania
<b>2. Maturities/Amount</b>	35 days up to TZS 3,000 Million 91 days up to TZS.32,000 Million 182 days up to TZS 45,000 Million 364 days up to TZS 55,000 Million
<b>3. Auction date</b>	<b>Wednesday 22<sup>nd</sup> October 2014</b>
<b>4. Procedure for bidding</b>	<b>Bids will be submitted online through Central Depository Participants (CDPs) and the process will be closed at 11.00 a.m. on the auction date</b>
<b>5. Price per TZS 100</b>	To be quoted at a discount to four (4) decimal places.
<b>6. Minimum bid size</b>	TZS 500,000 in multiples of TZS 10,000
<b>7. Auction results</b>	Auction results shall be made available on the Bank's Website and at Central Depository Participants' offices immediately after the auction.
<b>8. Settlement date</b>	<b>Friday 24<sup>th</sup> October 2014</b>
<b>9. Form of issuance</b>	Book entry system.
<b>10. Redemption date</b>	35 –Day                      28/11/2014 91 – Day                     23/01/2015 182 – Day                    24/04/2015 364 – Day                    23/10/2015
<b>11. Tax</b>	Interest income is subject to 10%

<b>12. Currency</b>	withholding tax
<b>13. Defaulters</b>	Tanzania Shillings (TZS) Successful bidders who will fail to honor their obligations on time will be disqualified from participating in the subsequent auctions for a minimum period of one (1) month

Benki Kuu ya Tanzania inayo haki ya kukubali au kukataa zabuni yoyote.

**Kwa maelezo zaidi wasiliana na Idara ya Masoko ya Ndani,**

**Benki Kuu ya Tanzania,  
Mtaa wa Mirambo Namba 2,  
S.L.P. 2939 Dar es Salaam.  
Namba za simu 2233481-90, 2233473-4,  
Nukushi 2234049 na  
Tovuti: [www.bot.go.tz](http://www.bot.go.tz)**